Author: Priyanka Yadav

  • सोयाबीन बाजारात झाले मोठे बदल शेतकरी बांधवांसाठी महत्त्वाचे अपडेट! Maharashtra Soyabean Rates

    सोयाबीन बाजारात झाले मोठे बदल शेतकरी बांधवांसाठी महत्त्वाचे अपडेट! Maharashtra Soyabean Rates

    Maharashtra Soyabean Rates: राज्यातील शेतकरी बांधवांसाठी मोठी बातमी! सोयाबीन बाजारात आज मोठे बदल झाले असून अनेक ठिकाणी भावात वाढ-घट दिसून आली आहे. दररोजच्या बाजारभावावर लक्ष ठेवणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी आजचा दिवस महत्त्वाचा ठरला आहे. जाणून घ्या 12 ऑक्टोबर 2025 रोजीचे ताजे सोयाबीन भाव आणि बाजारातील घडामोडी.

    आजचे सोयाबीन दर — 12 ऑक्टोबर 2025

    आज राज्यातील विविध कृषी उत्पन्न बाजार समित्यांमध्ये (APMC) सोयाबीनचा दर ₹3400 ते ₹4350 प्रति क्विंटल दरम्यान नोंदवला गेला आहे. काही ठिकाणी मागणी वाढल्याने किंचित वाढ दिसून आली, तर काही ठिकाणी खरेदी मंदावल्याने भावात थोडीशी घट झाली आहे.

    कोणत्या बाजारात किती भाव मिळाले?

    • लातूर बाजार समिती: ₹4200 प्रति क्विंटल
    • पुणे बाजार समिती: ₹4350 प्रति क्विंटल
    • अकोला बाजार समिती: ₹4100 प्रति क्विंटल
    • अमरावती बाजार समिती: ₹3950 प्रति क्विंटल
    • पारभणी बाजार समिती: ₹3400 प्रति क्विंटल

    बाजारात बदल का झाला?

    तज्ञांच्या मते, सध्या बाजारातील भावावर हवामान आणि पुरवठा यांचा थेट परिणाम होत आहे. काही भागांमध्ये पावसामुळे सोयाबीनची गुणवत्ता कमी झाली असल्याने भावात फरक पडत आहे. तर दुसरीकडे, तेल उत्पादक कंपन्यांकडून खरेदीत वाढ झाल्याने काही ठिकाणी भाव वाढले आहेत.

    शेतकऱ्यांनी काय करावे?

    तज्ञांचे मत आहे की, सध्या सोयाबीनचा दर स्थिर नाही. त्यामुळे शेतकऱ्यांनी बाजारातील ट्रेंड पाहूनच विक्रीचा निर्णय घ्यावा. जर पुढील काही दिवसांत मागणी वाढली, तर दरात आणखी सुधारणा होण्याची शक्यता आहे.

    शेतकरी बांधवांसाठी सल्ला

    सोयाबीनच्या बाजारभावात सतत बदल होत असल्याने शेतकऱ्यांनी स्थानिक बाजार समित्यांमधील दर नियमित तपासावेत. तसेच ऑनलाईन कृषी पोर्टल्स आणि सरकारी वेबसाइट्सवर दररोज अपडेट मिळवत राहावे.

    डिस्क्लेमर

    वरील भाव हे 12 ऑक्टोबर 2025 रोजी उपलब्ध झालेल्या विविध बाजार समित्यांच्या आकडेवारीवर आधारित आहेत. दर स्थान, गुणवत्ता आणि मागणी यावर अवलंबून बदलू शकतात.

  • Hero Splendor चा दबदबा कायम! TVS, Bajaj आणि Royal Enfieldचा कसा झाला परफॉर्मन्स?

    Hero Splendor चा दबदबा कायम! TVS, Bajaj आणि Royal Enfieldचा कसा झाला परफॉर्मन्स?

    Hero Splendor: सप्टेंबर 2025 हा भारतीय टू-व्हीलर मार्केटसाठी अत्यंत दमदार ठरला. Hero Splendorने पुन्हा एकदा आपला दबदबा दाखवला आहे. Hondaने स्कूटर सेगमेंटमध्ये आघाडी घेतली, तर Bajajने ग्लोबल मार्केटमध्ये आपली पकड वाढवली आहे.

    भारतीय टू-व्हीलर मार्केटचा विक्रमी वाढीचा टप्पा

    भारत हा जगातील सर्वात मोठा टू-व्हीलर बाजार आहे आणि सप्टेंबर 2025 मध्ये या क्षेत्रात 10-15% वाढ नोंदवली गेली. GST 2.0 सुधारणांमुळे आणि सणासुदीच्या सीझनच्या सुरुवातीमुळे ही वाढ संभवली. या महिन्यात इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर्स (Electric Two-Wheelers)चा सहभागही वाढला. Hero MotoCorp, Honda, TVS, Bajaj आणि Royal Enfield या टॉप ब्रँड्सनी विक्रमी कामगिरी केली. विशेष म्हणजे Royal Enfieldने पहिल्यांदाच Suzukiला मागे टाकत टॉप 5 मध्ये स्थान मिळवले.

    Hero Splendorचा दबदबा कायम

    सलग 24 वर्षे नंबर वन राहिलेली Hero MotoCorpने सप्टेंबर 2025 मध्ये 6,47,582 युनिट्सची देशांतर्गत विक्री केली, जी मागील वर्षाच्या तुलनेत 5% जास्त आहे. एकूण विक्री (एक्सपोर्टसह) 6,87,220 युनिट्सपर्यंत पोहोचली. या यशाचे सर्वात मोठे कारण Hero Splendor Plus ठरली, ज्याच्या 2.5 लाखांहून अधिक युनिट्स विकल्या गेल्या. या बाईकमध्ये 97.2cc इंजिन असून ती 80–85 kmpl मायलेज देते. 73,764 रुपयांच्या सुरुवातीच्या किंमतीसह ही बाइक कमी मेंटेनन्स आणि मजबूत बॉडीमुळे ग्रामीण भागात आणि दैनंदिन प्रवास करणाऱ्यांमध्ये पहिली पसंती आहे.

    Honda Two-Wheelersने स्कूटर मार्केटमध्ये वर्चस्व टिकवले

    Honda Two-Wheelersने सप्टेंबर 2025 मध्ये 5,05,693 युनिट्सची देशांतर्गत विक्री केली, जी 5.1% वाढ दर्शवते. एक्सपोर्टसह एकूण विक्री 5,68,164 युनिट्सपर्यंत पोहोचली. Hondaचा मुख्य फोकस स्कूटर सेगमेंटवर (Scooter Segment) आहे, ज्याचा एकूण विक्रीत 60% वाटा आहे. FY26च्या पहिल्या दोन तिमाहींमध्ये कंपनीने 29.91 लाख युनिट्स विकून आपले मार्केट स्थान आणखी मजबूत केले.

    TVS Motorची विक्रमी प्रगती

    TVS Motor Companyने या वेळेस दमदार कामगिरी केली आहे. कंपनीची देशांतर्गत विक्री 4,13,279 युनिट्सवर पोहोचली, जी 12% वाढ दर्शवते. FY26च्या दुसऱ्या तिमाहीत TVSने 15.07 लाख युनिट्स विकून आपला सर्वोत्तम क्वार्टर नोंदवला. TVSचा पोर्टफोलिओ अत्यंत संतुलित आहे — बाईक्स, स्कूटर्स आणि इलेक्ट्रिक व्हेइकल्स (Electric Vehicles) या तिन्ही विभागांमध्ये उत्कृष्ट कामगिरी झाली. एक्सपोर्ट्समध्येही कंपनीने 30% वाढ साधली.

    Bajaj Autoची देश-विदेशात मजबूत पकड

    Bajaj Auto चौथ्या क्रमांकावर राहिली असून कंपनीने देशांतर्गत 2,73,188 युनिट्स विकल्या. एकूण विक्री 5,10,504 युनिट्सपर्यंत पोहोचली. एक्सपोर्ट्समध्ये कंपनीने 12% वार्षिक वाढ साधली आणि 1,57,665 युनिट्स परदेशात पाठवले. ग्लोबल मार्केटमध्ये Bajajची पकड आणखी मजबूत होत आहे.

    Royal Enfieldचा ऐतिहासिक परफॉर्मन्स

    Royal Enfieldने सप्टेंबर 2025 मध्ये नवा विक्रम रचला. कंपनीची देशांतर्गत विक्री 1,13,573 युनिट्सवर पोहोचली, जी 43% वाढ दर्शवते. एकूण विक्री 1,24,328 युनिट्सवर पोहोचली. ही कंपनीच्या इतिहासातील सर्वात मोठी मासिक विक्री ठरली. GST कपात आणि सणासुदीच्या वाढत्या मागणीमुळे Royal Enfieldच्या विक्रीला मोठा बूस्ट मिळाला आहे. Suzukiला मागे टाकत कंपनी भारतातील टॉप 5 टू-व्हीलर कंपन्यांमध्ये सामील झाली आहे.

    वाचकांसाठी सल्ला जर तुम्ही नवीन बाइक घेण्याचा विचार करत असाल, तर सध्याचा काळ अत्यंत योग्य आहे. सणासुदीच्या सवलती आणि बँक EMI ऑफर्समुळे तुम्ही Hero, TVS किंवा Hondaच्या बाइक्स चांगल्या डीलमध्ये घेऊ शकता. ग्रामीण भागासाठी Splendor आणि शहरी भागासाठी Honda Activa हे सर्वोत्तम पर्याय ठरू शकतात.

    डिस्क्लेमर: या लेखातील आकडेवारी कंपन्यांनी प्रसिद्ध केलेल्या सप्टेंबर 2025 विक्री अहवालांवर आधारित आहे. अंतिम निर्णय घेण्यापूर्वी अधिकृत स्रोतांची पडताळणी करा.

  • TATA ला टक्कर देणारी 150KM रेंजची KTM इलेक्ट्रिक सायकल, किंमत फक्त ₹3,000

    TATA ला टक्कर देणारी 150KM रेंजची KTM इलेक्ट्रिक सायकल, किंमत फक्त ₹3,000

    इलेक्ट्रिक वाहनांची लोकप्रियता दिवसेंदिवस वाढत आहे आणि आता KTM Electric Cycle ने तरुणाई आणि फिटनेस प्रेमींमध्ये नवीन चर्चेला उधाण आणले आहे. स्पोर्ट्स बाईक्ससाठी प्रसिद्ध असलेली ही कंपनी आता ई-सायकलद्वारे स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण करत आहे.

    KTM ELECTRIC CYCLE चे आकर्षक डिझाइन

    ही सायकल हलक्या पण मजबूत फ्रेमसह येते जी अॅल्युमिनियम किंवा कार्बन फायबर मटेरियलपासून बनवलेली आहे. स्टायलिश आणि स्पोर्टी लुकमुळे ती राइड करताना आकर्षक दिसते. एरोडायनामिक स्ट्रक्चरमुळे स्मूद आणि बॅलन्स्ड रायडिंगचा मजा मिळतो, मग तो शहरातील रस्ता असो किंवा ट्रेकिंग ट्रेल. ✨

    परफॉर्मन्स आणि रायडिंग अनुभव

    हाय-परफॉर्मन्स इलेक्ट्रिक मोटरमुळे ही ई-सायकल चालवणे अगदी सोपे होते. पेडल मारण्यासाठी कमी श्रम लागतात आणि लांब पल्ल्याचा प्रवासही आरामदायी होतो. शहरी भाग असो वा ऑफ-रोड ट्रॅक, दोन्ही ठिकाणी तिचा परफॉर्मन्स जबरदस्त आहे. 💪

    दमदार रेंज आणि बॅटरी

    पॉवरफुल लिथियम-आयन बॅटरी ही सायकलची मोठी खासियत आहे. एकदा फुल चार्ज केल्यावर ती सहजपणे 80 ते 100 किलोमीटरपर्यंतचा प्रवास करू शकते. बॅटरी सहजपणे काढून घरीच सामान्य चार्जरने चार्ज करता येते. 🔋

    मॉडर्न फीचर्स

    डिजिटल डिस्प्लेवर बॅटरी स्टेटस, स्पीड आणि उरलेली रेंज याची माहिती रिअल टाइममध्ये पाहता येते. पेडल-असिस्ट मोड रायडरला जास्त अंतर कमी मेहनतीत पार करण्यास मदत करतो. यासोबतच स्मार्ट कनेक्टिव्हिटीमुळे ही सायकल तंत्रज्ञानप्रेमींसाठीही परफेक्ट आहे. 📱

    किंमत आणि बाजारातील स्थान

    भारतीय बाजारात KTM Electric Cycle ची किंमत अंदाजे ₹1.2 लाख ते ₹1.5 लाख दरम्यान असू शकते. प्रीमियम डिझाइन, आधुनिक फीचर्स आणि दमदार परफॉर्मन्स पाहता ही किंमत योग्य वाटते. स्टाईल, रेंज आणि तंत्रज्ञानाचा उत्तम संगम असल्याने ती तरुण रायडर्ससाठी आकर्षक पर्याय ठरते.

  • मिडल क्लाससाठी आली Renault ची लक्झरी SUV, 29 km/l मायलेजसह जबरदस्त लुक!

    मिडल क्लाससाठी आली Renault ची लक्झरी SUV, 29 km/l मायलेजसह जबरदस्त लुक!

    नवी Renault Duster SUV पुन्हा रस्त्यावर धडाकेबाज एन्ट्रीसाठी सज्ज झाली आहे. ताजे डिझाईन, सुधारित इंजिन आणि कनेक्टेड टेक ह्या त्रिसूत्रीवर उभ्या असलेल्या या एसयूव्हीकडे उत्सुकतेने पाहिले जात आहे. २०२5 च्या अखेरीस लाँच होण्याआधी ज्या खास गोष्टी जाणून घ्यायला हव्यात, त्या येथे स्पष्टपणे मांडल्या आहेत.

    ENGINE & PERFORMANCE ⚙️

    Renault दोन पेट्रोल विकल्प देण्याची शक्यता आहे — 1.5‑liter NA आणि 1.3‑liter टर्बो. दोन्ही 6‑MT किंवा CVT ट्रान्समिशनसोबत येऊ शकतात, ज्यामुळे शहर आणि हायवे दोन्हीकडे संतुलित ड्रायव्हिंग मिळते.

    ENGINE CAPACITY POWER (hp) GEARBOX MILEAGE (kmpl)
    NA PETROL 1.5 L ~115 6‑MT / CVT 16‑18
    TURBO PETROL 1.3 L ~150 6‑MT / CVT 16‑18

    FEATURES & SAFETY 🛡️

    १०‑inch टचस्क्रीन, Android Auto/Apple CarPlay, डिजिटल क्लस्टर, वायरलेस चार्जर, कनेक्टेड‑कार ऍप अशा स्मार्ट सोयी मिळतात. 6 एअरबॅग, ABS‑EBD, ESC, हिल स्टार्ट, 360° कॅमेरा आणि ADAS सिस्टीम सुरक्षित प्रवासासाठी सज्ज आहेत.

    DESIGN & MILEAGE 🚗

    शार्प बॉडी‑लाइन, रुंद ग्रिल, फुल LED हेडलाइट्स, मजबूत रूफ‑रेल्स आणि नवे अलॉय व्हील्स मिळून SUV ला muscular अपील देतात. पेट्रोल व्हेरियंट सुमारे 16‑18 kmpl तर डिझेल 29 kmpl पर्यंत मायलेज देऊ शकतो.

    PRICE, VARIANTS & LAUNCH 🏷️

    भारतात अंदाजे ₹10 लाख‑₹16 लाख (ex‑showroom) किंमत अपेक्षित आहे. EMI पर्यायांसह बुकिंग लाँचपूर्वी खुली होऊ शकते. अधिकृत लाँच 2025 च्या Q4 किंवा 2026 च्या सुरुवातीस होण्याची शक्यता आहे.

    DISCLAIMER

    येथील सर्व तांत्रिक तपशील, किंमती आणि फीचर्स Renault कडून बदलले जाऊ शकतात. कृपया खरेदीपूर्वी अधिकृत डिलरशी संपर्क साधून अद्ययावत माहिती व ऑफर्स तपासा. मायलेज हे ड्रायव्हिंग परिस्थितीवर अवलंबून बदलू शकते.

  • फक्त ₹75,000 मध्ये मिळतेय Maruti ची चमचमीत कार, 34 km/l मायलेजसोबत जबरदस्त फीचर्सही!

    फक्त ₹75,000 मध्ये मिळतेय Maruti ची चमचमीत कार, 34 km/l मायलेजसोबत जबरदस्त फीचर्सही!

    मारुती सुजुकीने आपल्या लोकप्रिय हॅचबॅक Maruti WagonR चा 2025 अवतार आणखी आकर्षक बनवत बाजारात उतरवला आहे. जर तुम्ही first‑time कार खरेदीदार असाल किंवा कुटुंबासाठी पॉकेट‑फ्रेंडली वाहन शोधत असाल, तर नवीन WagonR 2025 तुमच्यासाठी योग्य पर्याय ठरू शकतो. किफायतशीर किंमत, दमदार मायलेज आणि स्मार्ट फीचर्सचा त्रिवेणी संगम म्हणजे ही कार. चला, तिच्या सर्व महत्त्वाच्या बाबी समजून घेऊया.

    स्पेसिफिकेशन्स 📝

    माप (Dimensions) आकडे
    लांबी 3419 mm
    रुंदी 1495 mm
    उंची 1660 mm
    व्हीलबेस 2435 mm
    बूट स्पेस 341 L
    • रूंद आणि उंच डिज़ाइनमुळे शहरात पार्क करणे सोपे ✨
    • केबिनमधील हेड‑रूम आणि लेग‑रूम छोटे कुटुंब सहज बसू शकतील इतके प्रशस्त 🛋️
    • ड्युअल एअरबॅग, ABS, रियर पार्किंग सेन्सर, पॉवर विंडो, आणि 7‑इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट (उच्च व्हेरिएंट) यासारखी सुरक्षा‑सोयी सुविधा

    इंजिन व परफॉर्मन्स ⚙️

    इंजिन पर्याय पॉवर (bhp) टॉर्क (Nm) गिअरबॉक्स
    1.0 L (998 cc) पेट्रोल 67 90 5‑स्पीड मॅन्युअल / AMT
    1.2 L (1197 cc) पेट्रोल 82 113 5‑स्पीड मॅन्युअल / AMT
    1.0 L CNG 56 82 5‑स्पीड मॅन्युअल
    • पेट्रोल व CNG दोन्ही पर्याय; जास्त चालणारांसाठी CNG सर्वाधिक बचत देते 💡
    • स्मूथ AMT ट्रान्समिशनमुळे ट्रॅफिकमध्ये ड्रायव्हिंग सोपे 🚦

    मायलेज ⛽

    इंजिन ट्रान्समिशन प्रमाणित मायलेज
    1.0 L पेट्रोल मॅन्युअल 23.56 km/L
    1.0 L पेट्रोल AMT 24.35 km/L
    1.2 L पेट्रोल मॅन्युअल 24.43 km/L
    1.2 L पेट्रोल AMT 25.19 km/L
    1.0 L CNG मॅन्युअल 34.05 km/kg

    यामुळे Maruti WagonR 2025 आपल्या सेग्मेंटमध्ये सर्वाधिक इंधन‑कार्यक्षम कारपैकी एक ठरते.

    किंमत व व्हेरिएंट 💰

    व्हेरिएंट एक्स‑शोरूम किंमत (दिल्ली)
    LXI 1.0 L ₹5.54 लाख
    VXI 1.0 L ₹5.97 लाख
    ZXI 1.2 L ₹6.48 लाख
    ZXI+ 1.2 L AMT ₹7.38 लाख
    LXI CNG ₹6.44 लाख

    किंमती शहरानुसार बदलू शकतात. ऑन‑रोड खर्चात RTO, इन्शुरन्स व ऍक्सेसरीजचा समावेश होतो.

    ₹75,000 डाउनपेमेंट देऊन Maruti WagonR 2025 ही कार सहजपणे घरी घेऊन येता येऊ शकते — पण त्यासाठी काही गोष्टी लक्षात घ्याव्या लागतात 👇

    फायनान्स पर्याय काय असू शकतात?

    डाउनपेमेंट: ₹75,000 (काही वेळा शोरूम ऑफरनुसार एवढ्याच रकमेवर फायनान्स सुरू होतो)
    बँक किंवा NBFC लोन: उरलेली रक्कम लोनद्वारे दिली जाते
    EMI प्लॅन: 3 ते 7 वर्षांपर्यंतचा कालावधी निवडता येतो
    EMI रक्कम: कारच्या मॉडेल आणि कर्जाच्या मुदतीनुसार सुमारे ₹7,000 ते ₹12,000 प्रति महिना असू शकते
    इंटरेस्ट रेट: साधारण 8% ते 12% पर्यंत

    उदाहरण स्वरूप EMI कॅल्क्युलेशन (अंदाजे):

    विवरण रक्कम
    कार किंमत (बेस व्हेरिएंट) ₹5.54 लाख
    डाउनपेमेंट ₹75,000
    लोन रक्कम ₹4.79 लाख
    कालावधी 5 वर्षे
    मासिक EMI ₹9,500 (अंदाजे @ 9.5% व्याजदराने)

    कृपया नजीकच्या Maruti Suzuki अधिकृत डीलरशी संपर्क करून तुमच्या क्रेडिट प्रोफाइलनुसार अचूक EMI प्लॅन, ऑफर्स आणि फायनान्स मंजुरीसाठी माहिती मिळवा.

    का निवडावी MARUTI WAGONR 2025? 🎯

    • परवडणारी किंमत: पहिल्याच कारसाठी उत्तम निवड.
    • मेलोडिअस मायलेज: पेट्रोलवरही 25 km/L पर्यंत व CNG वर 34 km/kg पर्यंत इंधन बचत.
    • सुरक्षा व कम्फर्ट: ड्युअल एअरबॅग, ABS, रिव्हर्स सेन्सर, टचस्क्रीन – सर्व एकाच कारमध्ये.
    • सिटी‑फ्रेंडली साइज: अरुंद गल्ली‑मोहोळीत सहज फिरते; पार्किंग टेन्शन फिनिश!
    • भारदस्त रीसेल व्हॅल्यू: Maruti नेटवर्क व सर्व्हिस सुविधांमुळे भविष्यात विकण्यासाठीही सोयीस्कर.

    अंतिम निष्कर्ष 📌

    नव्या Maruti WagonR 2025 ने मॉडर्न डिज़ाइन, इंधन‑कार्यक्षमता आणि किफायतशीर किंमत यांचा अनोखा ताळमेळ साधला आहे. छोट्या कुटुंबासाठी, कॉलेज‑गोअर्सपासून वर्क‑कम्युटर पर्यंत सर्वांसाठी ही कार ‘व्हॅल्यू फॉर मनी’ ठरते. जर तुम्हाला विश्वासार्ह ब्रँड अंतर्गत मेंटेनन्स‑फ्रेंडली आणि बजेट‑फ्रेंडली चारचाकी हवी असेल, तर WagonR 2025 नक्कीच टेस्ट ड्राइव्ह करून पाहावी!


    DISCLAIMER

    वरील माहिती ऑटोमोबाइल इंडस्ट्रीतील उपलब्ध सार्वजनिक स्त्रोतांवर आधारित आहे. मॉडेलचे स्पेसिफिकेशन्स, किंमती व मायलेज मॅन्युफॅक्चररच्या अद्ययावत घोषणेनुसार बदलू शकतात. कृपया खरेदीचा अंतिम निर्णय घेण्यापूर्वी अधिकृत Maruti Suzuki डिलरकडून सद्यस्थितीतील तपशील, ऑफर्स व कागदपत्रे तपासा.

  • Hyundai Venue आलीय धमाकेदार लूक आणि फीचर्ससह – Brezza ची झोप उडवणारी SUV फक्त ₹7.94 लाखात!

    Hyundai Venue आलीय धमाकेदार लूक आणि फीचर्ससह – Brezza ची झोप उडवणारी SUV फक्त ₹7.94 लाखात!

    Hyundai Venue ही SUV भारतीय SUV सेगमेंटमध्ये वेगाने लोकप्रिय होत आहे. तिचा स्टायलिश लुक, अॅडव्हान्स फीचर्स आणि मजबूत इंजिन परफॉर्मन्स Brezza सारख्या स्पर्धकांना मोठं आव्हान देत आहे. तुम्ही जर नवीन कार घेण्याचा विचार करत असाल, तर Venue तुमच्या यादीत नक्की असायला हवी. चला, जाणून घेऊया या SUV विषयी सविस्तर माहिती. 👇

    🚀 Hyundai Venue चे दमदार इंजिन पर्याय

    Hyundai Venue विविध ग्राहकांच्या गरजा लक्षात घेऊन तीन वेगवेगळ्या इंजिन पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे:

    इंजिन प्रकार क्षमतेचा तपशील वैशिष्ट्य
    1.2L नैचुरली एस्पिरेटेड पेट्रोल मॅन्युअल गिअरबॉक्स शांत आणि स्मूथ राइड
    1.0L टर्बोचार्ज्ड पेट्रोल DCT ऑटोमॅटिक पर्याय उपलब्ध दमदार परफॉर्मन्स, स्पोर्टी अनुभव
    1.5L डिझेल मॅन्युअल ट्रान्समिशन चांगला मायलेज, लॉंग ड्राईव्हसाठी योग्य

    ⚙️ जर तुम्हाला सिटी ड्राईव्हसाठी काहीतरी सहज आणि स्मूथ हवं असेल तर नैचुरली एस्पिरेटेड इंजिन योग्य आहे, पण स्पीड आणि थ्रिल हवे असल्यास टर्बो पेट्रोल उत्तम पर्याय आहे.

    🛋️ Hyundai Venue चे प्रीमियम इंटीरियर

    Venue चं इंटीरियर हे लक्झरी आणि कंफर्टचं उत्तम उदाहरण आहे. सीट्स उत्तम क्वालिटीच्या असून लांब प्रवासात आरामदायक आहेत. इंटीरियर फीचर्समध्ये खालील गोष्टी आढळतात:

    • 8-इंच टचस्क्रीन इंफोटेनमेंट सिस्टम

    • Apple CarPlay व Android Auto सपोर्ट

    • Bluelink कनेक्टेड कार टेक्नोलॉजी 📱

    • ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल 🌡️

    • प्रीमियम साउंड सिस्टम 🎶

    हे सर्व मिळून ड्रायव्हिंग अनुभवाला एक नविन लेव्हलवर घेऊन जातं!

    🧲 Hyundai Venue चं आकर्षक डिझाइन

    Venue चा लुक स्पोर्टी आणि शार्प आहे. फ्रंट ग्रिलमध्ये एकदम नवा डिझाइन एलिमेंट असून, LED DRLs आणि प्रोजेक्टर हेडलॅम्प्ससह ही SUV रस्त्यावर एक वेगळी ओळख निर्माण करते.

    • नवी हनीकॉम्ब ग्रिल 😎

    • आकर्षक 16-इंच अलॉय व्हील्स

    • रूफ रेल्स आणि बॉडी क्लॅडिंग

    • स्प्लिट टेल लॅम्प्स आणि क्रोम एक्सेंट्स

    हे सर्व डिझाइन एलिमेंट्स Venue ला एक युनिक कॉम्पॅक्ट SUV लुक देतात.

    💰 Hyundai Venue ची किंमत आणि धमाकेदार ऑफर्स

    Hyundai Venue ची किंमत तिच्या वेरिएंटनुसार बदलते. सध्या तिची एक्स-शोरूम किंमत ₹7.94 लाखांपासून सुरू होते, जी SUV सेगमेंटसाठी खूपच स्पर्धात्मक आहे.

    वेरिएंट किंमत (एक्स-शोरूम) खास ऑफर्स
    E ₹7.94 लाख सवलत व झीरो डाउन पेमेंट
    S ₹9.00 लाख (सुमारे) एक्सचेंज बोनस
    SX (O) ₹12.50 लाख (सुमारे) आकर्षक EMI योजना 💸

    तसेच, Hyundai अनेक आकर्षक फायनान्स ऑफर्स जसे की कॅशबॅक, एक्सचेंज बोनस आणि इझी EMI पर्याय उपलब्ध करून देत आहे, जे नवीन खरेदीदारांसाठी फायद्याचे ठरते.

    निष्कर्ष 📝

    Hyundai Venue ही एक स्टायलिश, फिचर-पॅक्ड आणि विश्वसनीय SUV आहे जी विविध प्रकारच्या वापरकर्त्यांना लक्षात घेऊन डिझाइन करण्यात आली आहे. तिचा लुक, परफॉर्मन्स, आणि किंमत हे तिला Brezza, Nexon, आणि Punch सारख्या SUV चा खडतर स्पर्धक बनवतात. SUV घेण्याचा विचार करत असाल, तर Hyundai Venue एक परिपूर्ण निवड ठरू शकते!

    Disclaimer:
    वरील माहिती ही ग्राहकांच्या मार्गदर्शनासाठी असून, यामध्ये दिलेल्या किंमती व ऑफर्स वेळोवेळी बदलू शकतात. अधिकृत वेबसाइट किंवा जवळच्या Hyundai डीलरशिपला भेट देऊन ताज्या अपडेट्स घ्याव्यात. ही माहिती लिखाणाच्या वेळी उपलब्ध डेटावर आधारित आहे.

  • New TATA PUNCH ने दिली SUV मार्केटला जबरदस्त टक्कर – 1.2 लिटर इंजिन आणि हाईटेक फीचर्सचा जबरदस्त धमाका!

    New TATA PUNCH ने दिली SUV मार्केटला जबरदस्त टक्कर – 1.2 लिटर इंजिन आणि हाईटेक फीचर्सचा जबरदस्त धमाका!

    भारतीय SUV बाजारात पुन्हा एकदा खळबळ उडवणारी गाडी म्हणजेच Tata Punch 2025! टाटा मोटर्सची ही कॉम्पॅक्ट SUV आता नव्या स्टायलिश लूकमध्ये, भरपूर स्मार्ट फिचर्ससह आणि दमदार परफॉर्मन्ससह बाजारात दाखल झाली आहे. ह्या गाडीची लोकप्रियता दिवसेंदिवस वाढत असून ती Hyundai Creta सारख्या गाड्यांना जबरदस्त स्पर्धा देत आहे.

    टाटा पंचचं नवं 1.2L पेट्रोल इंजिन ⚙️

    टाटा पंचच्या 2025 मॉडेलमध्ये 1.2 लिटर क्षमतेचं पेट्रोल इंजिन देण्यात आलं आहे. हे इंजिन सुमारे 85 hp ची शक्ती निर्माण करतं आणि 113 Nm टॉर्क निर्माण करण्याची क्षमता ठेवतं. शहरातील दैनंदिन प्रवास आणि occasional लॉन्ग ड्राईव्हसाठी हे इंजिन उत्तम मानलं जातं.

    मायलेज आणि इंधन कार्यक्षमता ⛽

    टाटा पंचच्या नव्या मॉडेलचं मायलेजही उल्लेखनीय आहे. पेट्रोल वर्जनचं मायलेज सुमारे 18.8 km/l असल्याचा दावा कंपनीने केला आहे. याशिवाय CNG वर्जनही बाजारात असून त्याचं मायलेज यापेक्षा जास्त आहे.

    व्हेरिएंट इंजिन मायलेज (km/l)
    पेट्रोल 1.2L 18.8
    CNG 1.2L 26-28 (अंदाजे)

    स्मार्ट फिचर्सने सजलेली नवी पंच 📱🌞

    2025 च्या टाटा पंचमध्ये अनेक आकर्षक आणि आधुनिक फीचर्स समाविष्ट करण्यात आले आहेत. ही SUV टेक-सेवी ग्राहकांसाठी खास डिझाइन करण्यात आली आहे.

    महत्वाचे फीचर्स:

    • 7-इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर

    • टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टीम

    • ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल

    • वायरलेस मोबाईल चार्जिंग

    • सनरूफ (टॉप वेरिएंटमध्ये)

    • क्रूझ कंट्रोल

    • 6 एअरबॅग्स (निवडक वेरिएंटमध्ये)

    टाटा पंच 2025 ची किंमत 💰

    जर तुम्ही SUV खरेदीचा विचार करत असाल, तर टाटा पंच 2025 तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. ह्या गाडीची प्रारंभिक एक्स-शोरूम किंमत सुमारे ₹6 लाखांपासून सुरू होते. किंमती वेरिएंटनुसार वाढतात. अधिक माहितीसाठी टाटा मोटर्सच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या किंवा जवळच्या शोरूममध्ये भेट द्या.

    वेरिएंट किंमत (एक्स-शोरूम)
    Pure ₹6 लाख (सुरुवात)
    Adventure ₹6.8 लाख (अंदाजे)
    Accomplished ₹7.6 लाख (अंदाजे)
    Creative ₹8.2 लाख (अंदाजे)

    निष्कर्ष 🏁

    टाटा पंच 2025 ही केवळ एक SUV नाही, तर एक परफॉर्मन्स आणि स्टाईलचं संपूर्ण पॅकेज आहे. जर तुम्ही विश्वासार्ह, मायलेजयुक्त आणि आधुनिक फिचर्सने परिपूर्ण असलेली SUV शोधत असाल, तर टाटा पंच एक उत्तम पर्याय ठरू शकतो.

    Disclaimer: वरील लेखातील माहिती विविध माध्यमांमधून संकलित असून ती जनसामान्यांच्या माहितीकरता सादर केली आहे. कृपया वाहन खरेदीपूर्वी अधिकृत डीलरशी संपर्क साधून ताज्या किंमती, फिचर्स व ऑफर्सची खात्री करा. लेखातील माहिती वेळेनुसार बदलू शकते.

  • Maruti Grand Vitara CNG भारतात लॉन्च – 26.6km/kg मायलेजसह 6 एअरबॅग्स आणि अत्याधुनिक सुरक्षा फीचर्स 🚗💨

    Maruti Grand Vitara CNG भारतात लॉन्च – 26.6km/kg मायलेजसह 6 एअरबॅग्स आणि अत्याधुनिक सुरक्षा फीचर्स 🚗💨

    मारुती सुझुकीने 17 जून 2025 रोजी आपल्या लोकप्रिय SUV मॉडेल Grand Vitara चा CNG व्हर्जन अधिकृतपणे भारतात सादर केला आहे. ही नवी व्हेरिएंट डेल्टा आणि झेटा या दोन प्रकारांमध्ये उपलब्ध आहे.

    व्हेरिएंट किंमत (एक्स-शोरूम)
    Delta CNG ₹13.48 लाख
    Zeta CNG ₹15.62 लाख

    यापूर्वी, दोन महिन्यांपूर्वी कंपनीने 2025 चे स्मार्ट हायब्रिड अपडेट मॉडेल भारतीय बाजारात सादर केले होते, ज्याची किंमत ₹11.19 लाख पासून ₹20.68 लाखांपर्यंत आहे.

    Maruti Grand Vitara CNG मायलेज आणि परफॉर्मन्स:

    ग्रँड विटारा CNG व्हर्जन 26.6 km/kg चा इंधन कार्यक्षमतेचा दावा करते, तर हायब्रिड व्हेरिएंट 27.97 kmpl पर्यंत मायलेज देते. यामध्ये आता 6-स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह ऑल व्हील ड्राइव्ह (AWD) पर्याय उपलब्ध करून दिला गेला आहे, जो आधी केवळ मॅन्युअल ट्रान्समिशनमध्येच होता. मॅन्युअल गिअरबॉक्सची ही ऑप्शन आता बंद करण्यात आली आहे.

    Maruti Grand Vitara CNG डिझाईन आणि एक्सटीरिअर अपडेट्स:

    • 17 इंचाचे नवीन ड्युअल टोन अलॉय व्हील्स

    • स्टँडर्ड 6 एअरबॅग्स

    • पावर्ड ड्रायव्हर सीट

    या वैशिष्ट्यांमुळे SUV अधिक स्टायलिश आणि सेफ वाटते.

    Maruti Grand Vitara CNG इंटिरिअर व फीचर्स (2025 अपडेट्स):

    नवीन ग्रँड विटारामध्ये पुढील महत्त्वाचे फीचर्स मिळतात:

    फीचर तपशील
    ड्रायव्हर सीट 8 प्रकारे इलेक्ट्रिक अ‍ॅडजस्टेबल
    डिस्प्ले डिजिटल ड्रायव्हर डिस्प्ले
    इन्फोटेनमेंट 9-इंच टचस्क्रीन
    हवा नियंत्रण ऑटो AC रियर वेंट्ससह
    आरामदायी फीचर्स वेंटिलेटेड फ्रंट सीट, वायरलेस चार्जिंग, LED कॅबिन लाइट्स
    अतिरिक्त हेड्स-अप डिस्प्ले, पॅनोरॅमिक सनरूफ, रिअर विंडो सनशेड, एअर प्युरिफायर

    Maruti Grand Vitara CNG सेफ्टी फीचर्स:

    ग्रँड विटारामध्ये सुरक्षेच्या दृष्टीने हे अपडेट्स मिळतात:

    • 6 एअरबॅग्स (सर्व व्हेरिएंटमध्ये स्टँडर्ड)

    • इलेक्ट्रॉनिक पार्किंग ब्रेक (फक्त ऑटोमॅटिक व्हेरिएंटमध्ये)

    • 360 डिग्री कॅमेरा

    • हिल होल्ड असिस्ट

    • सर्व चाकांवर डिस्क ब्रेक्स

    ⚔️ स्पर्धक SUV मॉडेल्स:

    नवीन Grand Vitara CNG बाजारात खालील SUV मॉडेल्सना कडवे टक्कर देणार आहे:

    • Hyundai Creta

    • Kia Seltos

    • Toyota Hyryder

    • Skoda Kushaq

    • Volkswagen Taigun

    • MG Astor

    🚘 निष्कर्ष:

    मारुती सुजुकीने Grand Vitara चा CNG व्हर्जन लाँच करून SUV सेगमेंटमध्ये आपली पकड अजून मजबूत केली आहे. उच्च मायलेज, अपडेटेड ड्राइव्हट्रेन आणि जबरदस्त फीचर्समुळे ही SUV फॅमिली युजर्स आणि लॉन्ग टूरसाठी एक जबरदस्त पर्याय ठरणार आहे.

    📢 Disclaimer:
    वरील माहिती ही उपलब्ध अधिकृत स्त्रोतांवर आधारित असून वेळोवेळी कंपनीकडून बदल होऊ शकतात. कृपया वाहन खरेदीपूर्वी अधिकृत शोरूममध्ये तांत्रिक तपशील व किंमतीची पुष्टी करूनच निर्णय घ्या. हे आर्टिकल माहितीपर उद्देशासाठी आहे.

  • किफायतशीर मायलेज, जबरदस्त स्टाईल – Skoda ची CNG SUV बदलणार SUV मार्केटचा खेळ!

    किफायतशीर मायलेज, जबरदस्त स्टाईल – Skoda ची CNG SUV बदलणार SUV मार्केटचा खेळ!

    पेट्रोल-डिझेलच्या वाढत्या दरांना टाटा देण्याची वेळ आली आहे! स्टाईलसह तुमच्या खिशालाही दिलासा देणारी बातमी स्कोडाकडून येत आहे. स्कोडा इंडिया लवकरच आपली पहिली CNG SUV भारतीय बाजारात सादर करणार आहे. या गाडीचे नाव Skoda Kylaq CNG असू शकते. नेमकी ही SUV कशामुळे खास आहे? चला जाणून घेऊया सविस्तर👇

    Skoda Kylaq CNG SUV का आहे चर्चेत?

    भारतात CNG वाहनांची मागणी झपाट्याने वाढत आहे. पारंपरिक इंधनांपासून (पेट्रोल-डिझेल) लोक स्वस्त आणि पर्यावरणपूरक पर्यायांकडे वळत आहेत. हाच ट्रेंड लक्षात घेता स्कोडा इंडिया देखील आता या रेसमध्ये उडी घेणार आहे. सध्या कंपनीच्या SUV पोर्टफोलिओत CNG व्हर्जन नसल्याने कायलाक CNG ही त्यांच्या नाविन्यपूर्ण प्रवासाची सुरुवात ठरणार आहे.

    Skoda कंपनीच्या डायरेक्टरकडून संकेत

    स्कोडा इंडिया चे ब्रँड डायरेक्टर आशीष गुप्ता यांनी अलीकडेच दिलेल्या एका मुलाखतीत CNG पर्यायावर विचार सुरू असल्याचे संकेत दिले. सध्या कंपनी हे पाहत आहे की त्यांच्या TSI टर्बो इंजिनसह CNG तंत्रज्ञान सुरळीत चालते का.

    जर हे तांत्रिकदृष्ट्या शक्य झाले, तर Skoda Kylaq CNG चं उत्पादन आणि लॉन्चिंग लवकरच प्रत्यक्षात येईल 🚀

    Skoda Kylaq इंजन व परफॉर्मन्स डिटेल्स

    तपशील माहिती
    इंजिन 1.0L TSI टर्बो पेट्रोल
    पावर (Petrol) 116PS
    टॉर्क (Petrol) 178Nm
    ट्रान्समिशन 6-स्पीड मॅन्युअल (CNG मध्ये अपेक्षित)
    मायलेज CNG वर जास्त असण्याची शक्यता

    CNG व्हर्जनमुळे थोडा पॉवर कमी होऊ शकतो, पण त्याचा मायलेज फायदा मोठा असेल. शिवाय 6-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्समुळे SUV किफायतशीर दरात सादर होण्याची शक्यता आहे 💸

    भारतात SUV मार्केटमध्ये गेमचेंजर?

    जर स्कोडा कायलाक CNG लॉन्च झाली, तर ती भारतातील फक्त दुसरी SUV असेल जी टर्बो पेट्रोल + CNG चा कॉम्बिनेशन देईल. सध्या याच श्रेणीत फक्त Tata Nexon CNG उपलब्ध आहे.

    अशा SUV ची गरज अशा ग्राहकांना असते जे ना डिझेल वापरू इच्छितात, ना इलेक्ट्रिक – पण त्यांना स्टाईल, पॉवर आणि मायलेज यांचा उत्तम समतोल हवा असतो.

    Skoda Kylaq CNG SUV लॉन्च कधी अपेक्षित आहे?

    सध्या स्कोडाकडून अधिकृत लॉन्च तारीख जाहीर झालेली नाही. पण 2025 च्या अखेरीस किंवा 2026 च्या सुरुवातीला कायलाक CNG भारतीय बाजारात दाखल होण्याची शक्यता आहे.

    🚗 निष्कर्ष:
    CNG गाड्यांची मागणी वाढत असताना स्कोडा कायलाक CNG एक मोठा टर्निंग पॉईंट ठरू शकतो. स्टायलिश लुक्स, टर्बो इंजिनचा अनुभव आणि कमी खर्चिक ड्रायव्हिंग – हे सर्व एका SUV मध्ये पाहायला मिळणं ही ग्राहकांसाठी सुवर्णसंधी ठरू शकते.

    🔒 डिस्क्लेमर:
    वरील माहिती विविध ऑटो न्यूज स्त्रोतांवर आधारित असून यात काही बदल शक्य आहेत. कंपनीकडून अधिकृत घोषणा झाल्यावर तांत्रिक स्पेसिफिकेशन्स, किंमत व लॉन्च डेट यामध्ये फरक होऊ शकतो. कृपया गाडी खरेदी करण्यापूर्वी अधिकृत शोरूममध्ये तपशील पडताळा.

  • Hyundai Creta ला टक्कर देणारी SUV आता खरेदीसाठी स्वस्तात; आता मिळतोय ₹2.8 लाखांचा जबरदस्त डिस्काउंट!

    Hyundai Creta ला टक्कर देणारी SUV आता खरेदीसाठी स्वस्तात; आता मिळतोय ₹2.8 लाखांचा जबरदस्त डिस्काउंट!

    Hyundai Creta गेल्या अनेक वर्षांपासून भारतीय SUV मार्केटमध्ये वर्चस्व गाजवत आहे. पण आजही असे काही पर्याय आहेत जे किंमत, डिझाईन आणि फीचर्सच्या बाबतीत खूपच पुढे आहेत, पण प्रसिद्धीपासून काहीसे दूर राहिले आहेत. अशाच पर्यायांपैकी एक म्हणजे Citroen Basalt ही SUV — जी गेल्या वर्षी भारतात सादर झाली होती. आता या SUV वर तब्बल ₹2.8 लाखांपर्यंतची सवलत दिली जात आहे, त्यामुळे खरेदीसाठी उत्तम वेळ आहे.

    Citroen Basalt SUV आकर्षक डिझाईनसह कूपे-स्टाइल SUV 🚗✨

    Citroen Basalt ही भारतात उपलब्ध असलेल्या काही मोजक्या कूपे-स्टाइल SUV पैकी एक आहे. ब्रँडने या मॉडेलद्वारे SUV क्षेत्रात नवा ट्रेंड सुरू करण्याचा प्रयत्न केला आहे. डिझाईनच्या बाबतीत ही SUV नेत्रसुखद आहे आणि Hyundai Creta सारख्या लोकप्रिय SUV चा किफायतशीर पर्याय ठरू शकते.

    तरीही Citroen ब्रँडची भारतातील मर्यादित उपस्थिती आणि लोकांमध्ये जागरूकतेचा अभाव यामुळे ही कार जास्त चर्चेत राहिली नाही.

    Citroen Basalt SUV किंमत आणि फीचर्सचा परिपूर्ण मिलाफ 💰🔧

    Citroen Basalt ही SUV खास करून बजेटमध्ये स्टाइल आणि फीचर्स शोधणाऱ्या ग्राहकांसाठी आदर्श पर्याय आहे.

    तपशील माहिती
    ऑन-रोड किंमत (मुंबई) ₹9.71 लाख ते ₹16.63 लाख
    सवलत ₹2.8 लाखांपर्यंत
    सीट्स लेदरेट मटेरियल, रियर सीट 2-स्टेप रिक्लाइन
    सेगमेंट फर्स्ट फीचर्स अंडर-थाई सपोर्ट अ‍ॅडजस्टमेंट, विंग-टाईप हेडरेस्ट

    Citroen Basalt SUV प्रीमियम टेक्नोलॉजी फीचर्स 📱🛠️

    ही SUV केवळ डिझाईनमध्येच नाही तर टेक्नोलॉजीत सुद्धा सरस आहे. पुढील प्रमुख फीचर्स यात उपलब्ध आहेत:

    • 10.25 इंच टचस्क्रीन (वायरलेस Android Auto/Apple CarPlay)

    • 7 इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर

    • वायरलेस चार्जिंग पॅड

    • क्रूझ कंट्रोल आणि स्टीयरिंग माउंटेड कंट्रोल्स

    • इलेक्ट्रिक ORVMs

    Citroen Basalt इंजिन आणि परफॉर्मन्स ⚙️⛽

    Citroen Basalt मध्ये दोन प्रकारचे 1.2-लिटर पेट्रोल इंजिन पर्याय दिले गेले आहेत:

    इंजिन प्रकार पॉवर टॉर्क ट्रान्समिशन
    नैचरल एस्पिरेटेड 80bhp 115Nm 6-स्पीड मॅन्युअल
    टर्बोचार्ज्ड 109bhp 205Nm 6-स्पीड टॉर्क कन्वर्टर ऑटोमॅटिक

    मायलेज बाबतीतही ही SUV निराश करत नाही. कंपनीनुसार टॉप व्हेरिएंटमध्ये 19.5 kmpl इतका मायलेज मिळतो.

    अंतिम विचार: खरेदीसाठी योग्य वेळ? 🏁📉

    जर तुम्ही एका अशी SUV शोधत असाल जी डिझाईन, फीचर्स आणि किमतीत संतुलन राखते, आणि तुम्हाला थोडे वेगळे काहीतरी हवे असेल, तर Citroen Basalt तुमच्यासाठी योग्य पर्याय ठरू शकतो. सध्या मिळणारी ₹2.8 लाखांची सवलत ही एक मोठी संधी आहे — ती गमावू नका!

    📌 Disclaimer: वरील माहिती Citroen Basalt SUV वर आधारित आहे, जी कंपनीच्या अधिकृत माहितीनुसार आहे. फीचर्स, किंमती आणि सवलती वेळोवेळी बदलू शकतात. कार खरेदीपूर्वी अधिकृत शोरूम किंवा वेबसाइटवरून सध्याची माहिती तपासावी.